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KATI YA
SELESTIN NDIBALEMA RWIZA .........cooiiiiciiccciensnssssnsssssssnsans MLALAMIKAJI
NA
SHIRIKA LA UMEME TANZANIA ... s ane s MLALAMIKIWA
AMRI

(Imetolewa na Katibu wa Bodi ya Wakurugenzi ya EWURA tarehe 7 Mwezi
Januari 2025)

MALALAMIKO HAYA yameletwa mbele ya Katibu wa Bodi ya Wakurugenzi ya
EWURA kwa ajili ya kutoa uamuzi leo tarehe 7 mwezi Januari 2025, kwa madai
kwamba Milalamikiwa aidha aondoe miundombinu ya umeme iliyopita katikati ya
shamba la Mlalamikaji au kama haitawezekana amlipe fidia ya miti 20 iliyokatwa
wakati Mlalamikiwa akiweka sawa mazingira ya kusimika nguzo hizo. Mlalamikaiji ni

Kagera.

Baada ya kupokea malalamiko tarehe 18 Septemba 2024, Mamlaka (EWURA)
ilimwandikia Mlalamikiwa na kumuamuru kuwasilisha utetezi wake kwa maandishi
ndani ya siku ishirini na moja (21) kwa mujibu wa Kanuni ya 6 (1) na 7 (1) ya Kanuni



za EWURA za Utatuzi wa Migogoro (EWURA (Consumer Complaints Settlement
Procedure), Rules 2020)) Gazeti la Serikali Na. 428/2020.

Mnamo tarehe 25 Novemba 2024, Mlalamikiwa aliwasilishautetezi wake na kuieleza
Mamlaka kwamba miradi ya umeme vijijini inafadhiliwa na Serikali kwa lengo la
kusaidia maendeleo ya jamii. Hata hivyo, kabla ya ujenzi wa miradi hiyo uongozi wa
Serikali za Mtaa wa eneo husika hushirikiana na Wataalamu wao ili kufanya tathmini
kwa kupita maeneo ambayo laini ya umeme itajengwa. Mlalamikiwa anaendelea
kueleza kwamba kuhusu suala la fidia haitawezekana kwani miradi hiyo ina lengo la
kukuza uchumi na maendeleo kwa jamii.

Kikao cha usuluhishi kilifanyika tarehe 28 na 29 Novemba 2024 katika Hoteli ya
ELCT Bukoba iliyopo katika Manispaa ya Bukoba. Mlalamikaji aliwakilishwa na Bi.
Milka Rwiza ambaye ni mtoto wake. Wakati wa kikao cha usuluhishi iligundulika
haujakabidhiwa kwa Mlalamikiwa. Hivyo, kutokana na maamuzi ya awali
yaliyofanywa na Mamlaka, rejea shauri la Zebedayo Kabepele dhidi ya TANESCO
Mkoa wa Geita ambapo iliamriwa kwamba Mlalamikiwa alishtakiwa kimakosa hivyo
hawezi kuwajibika kwa madai ya Mlalamikaji kwa muktadha huu. Mialamikaji
alishauriwa kupeleka madai yake REA ili aweze kudai stahiki zake.

Tarehe 11 Desemba 2024, Mlalamikaji aliiandikia Mamlaka barua ya kuomba
kuondoa malalamiko yake kutokana na ushauri aliopewa siku ya kikao. Hivyo basi,
Mialamikaji anaomba kuondoa shauri lake EWURA.

Katibu wa Bodi ANATOA AMRI kwamba malalamiko haya yaondolewe na kila

upande utabeba gharama za uendeshaji wa malalamiko haya.

IMETOLEWA KWA LAKIRI ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji
(EWURA) hapa Dodoma leo tarehe 7 mwezi wa Januari 2025.
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